ಹೆಚ್ಚರ! ವಾಹನಗಳಿಗೆ HSRP ನೋಂದಣಿ ಆಗದಿದ್ದರೇ? 1000RS ದಂಡ.

HSRP number

ನವೆಂಬರ್ 17, 2023 ರೊಳಗೆ HSRP ನೋಂದಣಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಪೂರ್ಣಗೊಳ್ಳಲಿದೆ ಎಂದು ಸಾರಿಗೆ ಸಚಿವಾಲಯ ಈ ಹಿಂದೆ ಘೋಷಿಸಿತ್ತು, ಆದರೆ ಈ ಬಾರಿ ಅದನ್ನು ಫೆಬ್ರವರಿ 17, 2024 ಕ್ಕೆ ಮುಂದೂಡಲಾಗಿದೆ.

HSRP ಪರವಾನಗಿ ಫಲಕಗಳಲ್ಲಿ ಲೇಸರ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಅಳವಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಕಾರನ್ನು ಕದ್ದಿದ್ದರೆ ಅದನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಇದು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. 4 ಚಕ್ರದ ವಾಹನಕ್ಕೆ 400-500 ರೂ. ಈ ಉದ್ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ಈ ಪ್ಲೇಟ್ ಪರವಾನಗಿಯನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಬಹುದು. ದ್ವಿಚಕ್ರ ವಾಹನಗಳಿಗೆ ಈ ನಂಬರ್ ಪ್ಲೇಟ್ 250-300 ರೂ.

ಕರ್ನಾಟಕ ಸಾರಿಗೆ ಇಲಾಖೆಯು ಏಪ್ರಿಲ್ 2019 ರ ಮೊದಲು ನೋಂದಾಯಿಸಲಾದ ಎಲ್ಲಾ ವಾಹನಗಳಿಗೆ ಕಡ್ಡಾಯವಾದ ಹೈ ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿ ನೋಂದಣಿ ಫಲಕಗಳನ್ನು (HSRP ) ಅಳವಡಿಸಲು ಗಡುವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಿದೆ. ಈ ಹಿಂದೆ, ಸಾರಿಗೆ ಸಚಿವಾಲಯವು ನವೆಂಬರ್ 17, 2023 ರೊಳಗೆ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಿತ್ತು. ಫೆಬ್ರವರಿ 17, 2024 ಕ್ಕೆ ಮರುಹೊಂದಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಕರ್ನಾಟಕ ಸಾರಿಗೆ ಸಚಿವ ರಾಮಲಿಂಗಾ ರೆಡ್ಡಿ ಸುದ್ದಿಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿ, “ವಾಹನಗಳಲ್ಲಿ HSRP ಅಳವಡಿಕೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಕಾನೂನು ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿವೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಗಡುವನ್ನು ಇನ್ನೂ ಮೂರು ತಿಂಗಳು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಅಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಯಾವುದೇ ದಂಡವನ್ನು ವಿಧಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ”

ಅಧಿಕೃತ ಎಚ್‌ಎಸ್‌ಆರ್‌ಪಿ ಡೀಲರ್‌ಗಳಂತೆ ವಂಚನೆ ಮಾಡುವವರ ಬಗ್ಗೆ ರೆಡ್ಡಿ ವಾಹನ ಮಾಲೀಕರಿಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. “ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬೆಲೆಗಳು ಮತ್ತು ವಂಚಕರಿಂದ ನಕಲಿ ಎಚ್‌ಎಸ್‌ಆರ್‌ಪಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ದೂರುಗಳಿವೆ. ಸಾರಿಗೆ ಸಚಿವಾಲಯದ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಸದವರ ವಿರುದ್ಧ ಕಠಿಣ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಸಾರಿಗೆ ಸಚಿವರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

HSRP number

ಎಚ್‌ಎಸ್‌ಆರ್‌ಪಿ ಅಲ್ಯೂಮಿನಿಯಂ ಪ್ಲೇಟ್ ಆಗಿದ್ದು ಅದನ್ನು ಎರಡು ಲಾಕ್ ವಾಹನಗಳಿಗೆ ಜೋಡಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಅಶೋಕ ಚಕ್ರವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡ 20mm ಕ್ರೋಮ್ ಹೊಲೊಗ್ರಾಮ್ ಅನ್ನು ಮುಂಭಾಗ ಮತ್ತು ಹಿಂಭಾಗದ ಫಲಕಗಳ ಮೇಲಿನ ಎಡ ಮೂಲೆಯಲ್ಲಿ ಬಿಸಿ ಮುದ್ರೆ ಹಾಕಲಾಗಿದೆ. ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ವಂಚನೆಯನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಕರ್ನಾಟಕ ಸಾರಿಗೆ ಇಲಾಖೆಯ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ – https://transport.karnataka.gov.in ಅಥವಾ www.siam.in ಮತ್ತು “Book HSRP” ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ. ನಿಮ್ಮ ವಾಹನದ ತಯಾರಕರನ್ನು ಆಯ್ಕೆಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಂಪ್ಟ್ ಮಾಡಿದಾಗ, ಮೂಲ ವಾಹನ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನಮೂದಿಸಿ. ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಎಚ್‌ಎಸ್‌ಆರ್‌ಪಿ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯ ಆದ್ಯತೆಯ ಪ್ರಕಾರ ವ್ಯಾಪಾರಿ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಆಯ್ಕೆಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಎಚ್‌ಎಸ್‌ಆರ್‌ಪಿ ಶುಲ್ಕವನ್ನು ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪಾವತಿಸಲು ಮುಂದುವರಿಯಿರಿ. ಯಾವುದೇ ನಗದು ಪಾವತಿ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ.

OTP ಅನ್ನು ರಚಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವಾಹನ ಮಾಲೀಕರ ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್‌ಗೆ ಕಳುಹಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಅಗತ್ಯತೆಗಳು ಮತ್ತು ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ನೀವು ದಿನಾಂಕ ಮತ್ತು ಸಮಯವನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಅದರ ನಂತರ, ಮಾಲೀಕರು ಕಾರು ತಯಾರಕರು ಅಥವಾ ವಿತರಕರ ಬಳಿಗೆ ಹೋಗಬೇಕು ಮತ್ತು ಎಚ್‌ಎಸ್‌ಆರ್‌ಪಿ ಅನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸಬೇಕು. ಕೆಲವು ತಯಾರಕರು ನಿಮ್ಮ ಮನೆ ಬಾಗಿಲಿಗೆ HSRP ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತಾರೆ.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *