ನಾನು ಗಾಂಧಿಯನ್ನು ಏಕೆ ಕೊಂದೆ.

ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್‌ನ ಅನುಮತಿಯೊಂದಿಗೆ, ಗೌರವಾನ್ವಿತ ನಾಥೂರಾಂ ಗೋಡ್ಸೆ ಅವರ ಭಾಷಣವನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಯಿತು – ನಾನು ಗಾಂಧಿಯನ್ನು ಏಕೆ ಕೊಂದೆ. 60 ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಅದನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಲಾಗಿದೆ! ನಿಮಗೆಲ್ಲ ತಿಳಿದಿರುವಂತೆ – ಜನವರಿ 30, 1948 ರಂದು ಗೋಡ್ಸೆ ಗಾಂಧೀಜಿಯನ್ನು ಗುಂಡಿಕ್ಕಿ ಕೊಂದ. ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿಯ ಸ್ಥಳದಿಂದ ಅವರು ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಿಲ್ಲ!

ಅವನು ಶರಣಾದನು!

ಗೋಡ್ಸೆ ಸೇರಿದಂತೆ 17 ಮಂದಿಯ ವಿರುದ್ಧ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡಲಾಗಿತ್ತು. ವಿಚಾರಣೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ನಾಥೂರಾಮ್ ಅವರು ಗಾಂಧೀಜಿಯನ್ನು ಏಕೆ ಕೊಂದರು ಎಂದು ಮಾತನಾಡಲು ಮುಖ್ಯ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರಿಗೆ ಮನವಿ ಮಾಡಲಾಯಿತು. ಅನುಮತಿ ನೀಡಲಾಗಿದೆ ಆದರೆ ಷರತ್ತುಗಳಿಗೆ ಒಳಪಟ್ಟಿದೆ! *ಸರ್ಕಾರದ ಸೂಚನೆಯಂತೆ ನಿಮ್ಮ ಮಾತು ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಹೊರಗೆ ಹೋಗಬಾರದು*. ನಂತರ, ಅವರ ಕಿರಿಯ ಸಹೋದರ ಗೋಪಾಲ್ ಗೋಡ್ಸೆ ಅವರ ಈ ಸ್ಥಿತಿಯ ವಿರುದ್ಧ ಸುದೀರ್ಘ ಮೊಕದ್ದಮೆಯ ನಂತರ, ಸುಮಾರು 60 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ, ಅವರ ಭಾಷಣವನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಇರಿಸಲು ಅನುಮತಿ ನೀಡಲಾಯಿತು.

 

1. ನಾಥೂರಾಂ ಚಿಂತನೆ – ಗಾಂಧೀಜಿಯವರ ಅಹಿಂಸಾ ನೀತಿ ಮತ್ತು ಮುಸ್ಲಿಂ ತುಷ್ಟೀಕರಣದ ನೀತಿ ಹಿಂದೂಗಳನ್ನು ಹೇಡಿಗಳನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ. ಕಾನ್ಪುರದಲ್ಲಿ ಗಣೇಶ್ ಶಂಕರ್ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯನ್ನು ಮುಸ್ಲಿಮರು ಬರ್ಬರವಾಗಿ ಕೊಂದರು. ಮತ್ತು ಗಾಂಧೀಜಿಯವರ ಆಲೋಚನಾ ಶೈಲಿಯಿಂದ ಗಾಂಧೀಜಿ ಪ್ರಭಾವಿತರಾಗಿದ್ದರು – ಗಾಂಧೀಜಿ ಅವರ ಹತ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಮೌನವಾಗಿದ್ದರು!

 

2. 1919 ರ ಜಲಿಯನ್ ವಾಲಾಬಾಗ್ ಹತ್ಯಾಕಾಂಡವು ಭರದಿಂದ ಸಾಗಿತ್ತು. ಈ ಭೀಕರ ಹತ್ಯೆ ಮಾಡಿದ ಖಳನಾಯಕ ಜನರಲ್ ಡಯರ್ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲಿಸುವಂತೆ ಗಾಂಧಿಯನ್ನು ಕೇಳಲಾಯಿತು. ಆದರೆ ಗಾಂಧಿಯವರು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ನಿರಾಕರಿಸಿದ್ದರು!

 

3. ಖಿಲಾಫತ್ ಚಳವಳಿಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಮೂಲಕ ಗಾಂಧಿ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕೋಮುವಾದದ ಬೀಜಗಳನ್ನು ಬಿತ್ತಿದರು! ಅವರು ಕೇವಲ ಮುಸ್ಲಿಮರ ಹಿತಚಿಂತಕ ಎಂದು ಬಣ್ಣಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಮೋಪ್ಲಾ ಮುಸ್ಲಿಮರು ಕೇರಳದಲ್ಲಿ 1500 ಹಿಂದೂಗಳನ್ನು ಕೊಂದು 2000 ಹಿಂದೂಗಳನ್ನು ಮತಾಂತರ ಮಾಡಿದರು! ಗಾಂಧೀಜಿ ಕೂಡ ವಿರೋಧಿಸಲಿಲ್ಲ!

 

4. ನೇತಾಜಿ ಸುಭಾಷ್ ಚಂದ್ರ ಬೋಸ್ ಅವರು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ತ್ರಿಪುರಾ ಅಧಿವೇಶನವನ್ನು ಅಗಾಧ ಬೆಂಬಲದೊಂದಿಗೆ ಗೆದ್ದರು. ಆದರೆ ಗಾಂಧಿಯವರ ನೆಚ್ಚಿನ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಸೀತಾ ರಾಮಾಯಣ! ನಂತರ ಸುಭಾಷ್ ಚಂದ್ರ ಬೋಸ್ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಬೇಕಾಯಿತು.

 

5. ಮಾರ್ಚ್ 23, 1931 – ಭಗತ್ ಸಿಂಗ್ ಗಲ್ಲಿಗೇರಿಸಲಾಯಿತು. ಮರಣದಂಡನೆಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುವಂತೆ ಇಡೀ ದೇಶವು ಗಾಂಧಿಯವರನ್ನು ವಿನಂತಿಸಿತು. ಭಗತ್ ಸಿಂಗ್ ನ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ಅನುಚಿತವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಿ ಗಾಂಧಿ ಈ ವಿನಂತಿಯನ್ನು ಮಾಡಲಿಲ್ಲ!

 

6. ಗಾಂಧೀಜಿಯವರು ಕಾಶ್ಮೀರದ ರಾಜ ಹರಿ ಸಿಂಗ್ ಅವರನ್ನು ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡುವಂತೆ ಕೇಳಿಕೊಂಡರು – ಏಕೆಂದರೆ ಕಾಶ್ಮೀರವು ಮುಸ್ಲಿಂ ಬಹುಸಂಖ್ಯಾತ ರಾಜ್ಯವಾಗಿತ್ತು! ಹರಿಸಿಂಹನಿಗೆ ಕಾಶಿಗೆ ಹೋಗಿ ತಪಸ್ಸು ಮಾಡಲು ಹೇಳಿದ! ಆದರೆ ಹೈದರಾಬಾದಿನ ನಿಜಾಮನ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಸುಮ್ಮನಿದ್ದಾರೆ.

ಗಾಂಧೀಜಿಯವರ ನೀತಿ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಧರ್ಮದಿಂದ ಬದಲಾಯಿತು. ನಂತರ, ಸರ್ದಾರ್ ವಲ್ಲಭಭಾಯಿ ಪಟೇಲ್ ಅವರ ಕ್ರಿಯಾಶೀಲತೆಯಿಂದಾಗಿ, ಹೈದರಾಬಾದ್ ಅನ್ನು ಭಾರತವು ಉಳಿಸಿಕೊಂಡಿತು.

 

7. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಹಿಂದೂಗಳ ಹತ್ಯೆ ನಡೆಯುತ್ತಿತ್ತು. ಹಲವಾರು ಹಿಂದೂಗಳು ತಮ್ಮ ಪ್ರಾಣ ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಭಾರತಕ್ಕೆ ವಲಸೆ ಬಂದರು. ಅವರು ದೆಹಲಿಯ ಮಸೀದಿಯಲ್ಲಿ ಆಶ್ರಯ ಪಡೆದರು. ಮುಸ್ಲಿಮರು ಅದನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಭಯಾನಕ ಚಳಿಗಾಲದ ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ, ತಾಯಂದಿರು, ಸಹೋದರಿಯರು, ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ವೃದ್ಧರೆಲ್ಲರನ್ನು ಮಸೀದಿಯಿಂದ ಬಲವಂತವಾಗಿ ಹೊರಹಾಕಲಾಯಿತು. ಗಾಂಧಿ ಮೌನವಾದರು!

 

8. ದೇವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಖುರಾನ್ ಓದಲು ಮತ್ತು ಪ್ರಾರ್ಥನೆ ಮಾಡಲು ಗಾಂಧಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮಾಡಿದರು! ಬದಲಾಗಿ ಯಾವ ಮಸೀದಿಯಲ್ಲೂ ಗೀತಾ ಓದುವ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮಾಡಲಾಗಲಿಲ್ಲ! ಅಸಂಖ್ಯಾತ ಹಿಂದೂಗಳು ಮತ್ತು ಬ್ರಾಹ್ಮಣರು ಇದರ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರತಿಭಟಿಸಿದರು – ಗಾಂಧಿ ತಲೆಕೆಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಿಲ್ಲ.

 

9. ಸರ್ದಾರ್ ವಲ್ಲಭಭಾಯಿ ಪಟೇಲ್ ಅವರು ಲಾಹೋರ್ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅನ್ನು ಗೆದ್ದರು, ಆದರೆ ಗಾಂಧಿಯವರು ನೆಹರುಗೆ ಹುದ್ದೆಯನ್ನು ನೀಡಬೇಕೆಂದು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು. ಅವರು ತಮ್ಮ ಆಸೆಯನ್ನು ಈಡೇರಿಸುವಲ್ಲಿ ಪರಿಪೂರ್ಣರಾಗಿದ್ದರು. ಧರಣಿ, ಉಪವಾಸ, ಸಿಟ್ಟು, ಮಾತು ನಿಲ್ಲಿಸುವುದು- ಈ ತಂತ್ರಗಳ ಸಹಾಯದಿಂದ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ ಮೇಲ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು. ಅವರು ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಸರಿ ಅಥವಾ ತಪ್ಪು ಎಂದು ನಿರ್ಣಯಿಸಲಿಲ್ಲ.

 

10. ಜೂನ್ 14, 1947 ರಂದು ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಅಖಿಲ ಭಾರತ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸಮಿತಿಯ ಸಭೆ ಇತ್ತು. ಚರ್ಚೆಯ ವಿಷಯ ಭಾರತದ ವಿಭಜನೆಯಾಗಿತ್ತು. ಈ ಪ್ರಸ್ತಾವನೆಯನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಬೇಕಿತ್ತು. ಆದರೆ ವಿಚಿತ್ರವೆಂದರೆ, ಗಾಂಧಿಯವರು ದೇಶವನ್ನು ವಿಭಜಿಸುವ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿದರು. ಮೊನ್ನೆ ಹೇಳಿದ್ದು ಇದನ್ನೇ – ದೇಶವನ್ನು ಇಬ್ಭಾಗ ಮಾಡಬೇಕೆಂದರೆ ಸತ್ತ ಮೇಲೆಯೇ ಮಾಡಬೇಕು!

 

ಕೋಟ್ಯಂತರ ಹಿಂದೂಗಳು ಸತ್ತರೂ ಮೌನ ವಹಿಸಿದ್ದಾರೆ! ಮುಸಲ್ಮಾನರಿಗೆ ಶಾಂತಿ ಕಾಪಾಡುವಂತೆ ಅವರು ಎಂದೂ ಆಜ್ಞಾಪಿಸಲಿಲ್ಲ- ಹಿಂದೂಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಸಲಹೆಯಂತೆ!

 

11. ಗಾಂಧಿಯವರು ಸೆಕ್ಯುಲರಿಸಂನ ಸೋಗಿನಲ್ಲಿ “ಮುಸ್ಲಿಂ ಮುಖಸ್ತುತಿ”ಗೆ ಜನ್ಮ ನೀಡಿದರು. ಹಿಂದಿಯನ್ನು ರಾಜ್ಯ ಭಾಷೆಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಲು ಮುಸ್ಲಿಮರು ವಿರೋಧಿಸಿದಾಗ – ಗಾಂಧಿ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು!

ಅವರು ಒಂದು ವಿಚಿತ್ರ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ನೀಡಿದರು – “ಹಿಂದೂಸ್ತಾನಿ” (ಹಿಂದಿ ಮತ್ತು ಉರ್ದು ಖಿಚ್ರಿ)! ಅವರು ಬಾದಶಾ ರಾಮ್, ಬೇಗಂ ಸೀತಾ ಎಂದು ಕರೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು!

 

12. ಅವರು ಕೆಲವು ಮುಸ್ಲಿಮರನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಿ ತಲೆ ಬಾಗಿಸಿ “ವಂದೇ ಮಾತರಂ” ಅನ್ನು ರಾಷ್ಟ್ರಗೀತೆಯಾಗಲು ಬಿಡಲಿಲ್ಲ!

 

13. ಗಾಂಧೀಜಿಯವರು ಛತ್ರಪತಿ ಶಿವಾಜಿ, ಮಹಾರಾಣಾ ಪ್ರತಾಪ್, ಗುರು ಗೋಬಿಂದ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರನ್ನು ದಾರಿತಪ್ಪಿದ ದೇಶಭಕ್ತರೆಂದು ಪದೇ ಪದೇ ಕರೆದಿದ್ದಾರೆ! ಆದರೆ ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ಮುಹಮ್ಮದ್ ಅಲಿ ಜಿನ್ನಾರನ್ನು “ಖೈದಾ ಆಜಮ್” ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಿದ್ದರು! ಎಂತಹ ವಿಚಿತ್ರ!

 

14. 1931 ರಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸ್ವತಂತ್ರ ಭಾರತದ ರಾಷ್ಟ್ರಧ್ವಜ ಹೇಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಸಮಿತಿಯನ್ನು ರಚಿಸಿತು. ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ನೂಲುವ ಚಕ್ರವಿರುವ ಆಳವಾದ ಕೇಸರಿ ಬಟ್ಟೆಯ ಧ್ವಜ ಇರಬೇಕೆಂದು ಈ ಸಮಿತಿಯು ಸರ್ವಾನುಮತದಿಂದ ನಿರ್ಧರಿಸಿತು. ಆದರೆ ಗಾಂಧೀಜಿಯವರ ಒತ್ತಾಯವೇ ತಿರಂಗಾ! ಎಲ್ಲವೂ ಅವನ ಇಚ್ಛೆಯ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿದೆ!

 

15. ಸರ್ದಾರ್ ವಲ್ಲಭಭಾಯಿ ಪಟೇಲ್ ಅವರ ಉಪಕ್ರಮದ ಮೇಲೆ ಸೋಮನಾಥ ದೇವಾಲಯವನ್ನು ಪುನರ್ನಿರ್ಮಿಸುವ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಮಂಡಿಸಿದಾಗ, ಅವರು ಅದನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಿದರು. ಸಚಿವ ಸಂಪುಟದಲ್ಲೂ ಇರಲಿಲ್ಲ! ಆದರೆ ವಿಚಿತ್ರವೆಂದರೆ ಅವರು ಜನವರಿ 13, 1948 ರಂದು ಉಪವಾಸ ಸತ್ಯಾಗ್ರಹವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು – ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರದ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ಮಸೀದಿ ನಿರ್ಮಿಸಲು! ಯಾಕೆ ಈ ದ್ವಂದ್ವ? ಹಿಂದೂಗಳು ಭಾರತೀಯರು ಎಂದು ಅವರು ಭಾವಿಸದಿರಬಹುದು! ಸರಿ, ನೀವು ಹಿಂದೂವೇ?

 

16. ಗಾಂಧೀಜಿಯವರ ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆಯಿಂದ ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಯಿತು – ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯದ ನಂತರ, ಭಾರತವು ಪಾಕಿಸ್ತಾನಕ್ಕೆ 75 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಆರಂಭದಲ್ಲಿ 20 ಕೋಟಿ ನೀಡಲಾಗಿತ್ತು. ಉಳಿದ 55 ಕೋಟಿ ನಂತರ ನೀಡಬೇಕಿತ್ತು. ಆದರೆ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 22, 1947 ರಂದು ಪಾಕಿಸ್ತಾನವು ಕಾಶ್ಮೀರವನ್ನು ಆಕ್ರಮಿಸಿತು! ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಈ ದ್ರೋಹಕ್ಕಾಗಿ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಸಂಪುಟವು ಉಳಿದ ಹಣವನ್ನು ಪಾಕಿಸ್ತಾನಕ್ಕೆ ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಿತು. ಆದರೆ ಅವನು ಕೋಲಿನೊಂದಿಗೆ ಕುಳಿತನು! ಮತ್ತೆ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್‌ಮೇಲ್ ಶುರು ಮಾಡಿದೆ – ಮತ್ತೆ ಉಪವಾಸ ಸತ್ಯಾಗ್ರಹ. ಕೊನೆಗೆ ಉಳಿದ 55 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಯನ್ನು ದೇಶದ್ರೋಹಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನಕ್ಕೆ ಕೊಡಲೇಬೇಕಾದ ಅನಿವಾರ್ಯತೆ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಬಂತು! .

 

ಜಿನ್ನಾ ಅವರ ಮೇಲಿನ ಪ್ರೀತಿ ಮತ್ತು ಕುರುಡು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ನೋಡಿದಾಗ, ಅವರು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಪಿತಾಮಹ ಎಂದು ನಾನು ಹೇಳಬಲ್ಲೆ – ಭಾರತವಲ್ಲ. ಅವರು ಪ್ರತಿ ಕ್ಷಣವೂ ಪಾಕಿಸ್ತಾನವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರೆ – ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಹಕ್ಕು ಎಷ್ಟೇ ಅನ್ಯಾಯವಾಗಿದ್ದರೂ ಪರವಾಗಿಲ್ಲ!

 

ಇದು ನಾಥೂರಾಂ ಗೋಡ್ಸೆ ನ್ಯಾಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ನೀಡಿದ ಕೆಲವು ಹೇಳಿಕೆಗಳು.

 

ಅವರ ಬಗ್ಗೆ ನನಗೆ ಅಪಾರ ಗೌರವವಿದೆ. ಆದರೆ ಯಾವುದೇ ದೇಶಭಕ್ತ ದೇಶವನ್ನು ವಿಭಜಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ದೇಶಪ್ರೇಮಿ ದೇಶವನ್ನು ವಿಭಜಿಸಲು ಮತ್ತು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸಮುದಾಯದ ಪರವಾಗಿರಲು ನಾವು ಅನುಮತಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ನಾನು ಗಾಂಧಿಯನ್ನು ಕೊಂದಿಲ್ಲ – ನಾನು ಅವರನ್ನು ಕೊಂದಿದ್ದೇನೆ – ಅವರನ್ನು ಕೊಂದಿದ್ದೇನೆ. ನನಗೆ ಗಾಂಧೀಜಿಯನ್ನು ಹತ್ಯೆ ಮಾಡದೆ ಬೇರೆ ದಾರಿ ಇರಲಿಲ್ಲ. ಅವನು ನನ್ನ ಶತ್ರು ಅಲ್ಲ – ಆದರೆ ಅವನ ನಿರ್ಧಾರಗಳು ದೇಶಕ್ಕೆ ಅಪಾಯಕಾರಿ. ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಬೇರೆ ದಾರಿಯಿಲ್ಲದಿದ್ದಾಗ – ಸರಿಯಾದ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಲು ಸರಿಯಾದ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು.

 

ಮುಸ್ಲಿಂ ಲೀಗ್ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನವನ್ನು ಕಟ್ಟುವಲ್ಲಿ ಗಾಂಧೀಜಿಯವರ ಬೆಂಬಲದಿಂದ ನಾನು ವಿಚಲಿತನಾಗಿದ್ದೇನೆ. ಪಾಕಿಸ್ತಾನಕ್ಕೆ 55 ಕೋಟಿ ಕೊಡಬೇಕೆಂದು ಗಾಂಧೀಜಿ ಉಪವಾಸ ಸತ್ಯಾಗ್ರಹ ಮಾಡಿದರು. ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಕಿರುಕುಳಕ್ಕಾಗಿ ಭಾರತಕ್ಕೆ ವಲಸೆ ಬಂದ ಹಿಂದೂಗಳ ಸ್ಥಿತಿ ನನ್ನನ್ನು ದಿಗ್ಭ್ರಮೆಗೊಳಿಸಿತು. ಮುಸ್ಲಿಮ್ ಲೀಗ್‌ಗೆ ತಲೆಬಾಗಲು ಗಾಂಧೀಜಿಯವರಿಗೆ ಅಖಂಡ ಹಿಂದೂ ರಾಜ್ಯ ಸಾಧ್ಯವಾಗಿರಲಿಲ್ಲ. ನನ್ನ ತಾಯಿಯು ತನ್ನ ಒಬ್ಬ ಮಗನಿಗಾಗಿ ತುಂಡುಗಳಾಗಿ ವಿಭಜಿಸುವುದನ್ನು ನೋಡುವುದು ನನಗೆ ಅಸಹನೀಯವಾಗಿತ್ತು. ನಾನು ನನ್ನದೇ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಪರಕೀಯನಾಗಿದ್ದೆ.

 

ಮುಸ್ಲಿಂ ಲೀಗ್ ನ ಎಲ್ಲ ಅನ್ಯಾಯಗಳಿಗೂ ಅವರು ಬದ್ಧರಾಗಿದ್ದರು. ಭಾರತಮಾತೆಯನ್ನು ವಿಘಟನೆ ಮತ್ತು ದುಃಖದಿಂದ ರಕ್ಷಿಸಲು ನಾನು ಗಾಂಧೀಜಿಯನ್ನು ಕೊಲ್ಲಬೇಕು ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ನಾನು ಗಾಂಧಿಯನ್ನು ಕೊಂದಿದ್ದೇನೆ.

 

ಅದಕ್ಕಾಗಿ ನಾನು ಗಲ್ಲಿಗೇರಿಸುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿತ್ತು ಮತ್ತು ನಾನು ಅದಕ್ಕೆ ಸಿದ್ಧನಾಗಿದ್ದೆ. ಮತ್ತು ಇಲ್ಲಿ ಮಾತೃಭೂಮಿಯನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುವುದು ಅಪರಾಧವಾಗಿದ್ದರೆ – ನಾನು ಮತ್ತೆ ಮತ್ತೆ ಅಂತಹ ಅಪರಾಧವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತೇನೆ – ಪ್ರತಿ ಬಾರಿ. ಮತ್ತು ಸಿಂಧೂ ನದಿಯು ಇಡೀ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಹರಿಯುವವರೆಗೆ – ನನ್ನ ಮೂಳೆಗಳನ್ನು ಮುಳುಗಿಸಬೇಡಿ. ನನ್ನ ಮರಣದಂಡನೆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ನನ್ನ ಒಂದು ಕೈಯಲ್ಲಿ ಕೇಸರಿ ಧ್ವಜ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಂದು ಕೈಯಲ್ಲಿ ಇಡೀ ಭಾರತದ ನಕ್ಷೆ ಇರುತ್ತದೆ. ಗಲ್ಲುಶಿಕ್ಷೆಗೆ ಹೋಗುವ ಮುನ್ನ ಭಾರತಮಾತೆಯ ವಿಜಯವನ್ನು ಹೇಳಬಯಸುತ್ತೇನೆ.

 

*ಓ ಭಾರತಮಾತೆ – ನಾನು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟು ಮಾತ್ರ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಿದ್ದಕ್ಕೆ ನನಗೆ ತುಂಬಾ ವಿಷಾದವಿದೆ*

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *