ನಿಮ್ಮ ತಲೆಕೂದಲು ಹೆಚ್ಚು ಉದುರುತ್ತಿದೆಯೆ ಹಾಗಾದರೆ ಇದರಿಂದ ದೂರವಿರಿ.

ಕೂದಲು ಉದುರುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಸಂಗತಿಯಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಬಹು ವೇಗವಾಗಿ ಕೂದಲು ಉದುರಲು ಆರಂಭಿಸಿದರೆ ಯಾರಿಗಾದರು ಆತಂಕ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ. ಇಂತಹ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ. ಈ ಕುದಲು ಉದುರುವುದರಿಂದ ಬೋಳು ಉಂಟಾಗಬಹುದು. ಈ ತಲೆ ಬೋಳಾಗಲು ಕಾರಣವೆಂದರೆ ಹಾರ್ಮೋನ್ ಸಮಸ್ಯೆ. ಇದರ ಹೊರತಾಗಿ, ನಮ್ಮ ಜೀವನಶೈಲಿ ಮತ್ತು ತಪ್ಪು ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳ ಸೇವನೆಯು ಯಾರನ್ನಾದರೂ ತಲೆ ಬೋಳಿಗೆ ಬಲಿಯಾಗುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ದೇಹದಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ , ಡಿ, ಪ್ರೋಟೀನ್ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ ಕೂದಲು ವೇಗವಾಗಿ ಉದುರಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ. ಕೂದಲಿಗೆ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ ಏಕೆಂದರೆ ಕೂದಲು ರೂಪುಗೊಂಡ ತಕ್ಷಣ ಪ್ರೋಟೀನ್‌ನಿಂದ ತಯಾರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಪ್ರೋಟೀನ್ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ, ಕೂದಲು ಒಣಗುವುದರೊಂದಿಗೆ ನಿರ್ಜೀವವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಉದುರಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ. ಆರೋಗ್ಯದ ಹೊರತಾಗಿ, ಕೆಟ್ಟ ಆಹಾರಗಳ ಪರಿಣಾಮವು ಚರ್ಮ ಮತ್ತು ಕೂದಲಿನ ಮೇಲೂ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ತ್ವರಿತ ಕೂದಲು ಉದುರುವಿಕೆಗೆ ಕೆಲವು ಆಹಾರಗಳು ಕೂಡ ಕಾರಣ. ಅವುಗಳು ಯಾವವು ಎಂದು ತಿಳಿಯೋಣ.

ಈ 3 ಆಹಾರಗಳಿಂದ ಕೂದಲು ಉದುರುವುದು!

ಜಾಸ್ತಿ ಸಕ್ಕರೆ ತಿನ್ನುವುದು:

ಸಿಹಿ ಪದಾರ್ಥಗಳ ಅತಿಯಾದ ಸೇವನೆಯು ನಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಹಾನಿಕಾರಕವೆಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಸಕ್ಕರೆಯನ್ನು ಅತಿಯಾಗಿ ಸೇವಿಸಿದರೆ, ಅದು ಬೋಳು ತಲೆ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಸಕ್ಕರೆಯ ಸೇವನೆಯು ಇನ್ಸುಲಿನ್ ಪ್ರತಿರೋಧದ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಕೂದಲು ಉದುರುವಿಕೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ಸಕ್ಕರೆಯಂತಹವುಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಗ್ಲೈಸೆಮಿಕ್ ಆಹಾರಗಳಾಗಿವೆ. ಇದು ಹಾರ್ಮೋನುಗಳ ಅಸಮತೋಲನವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇಂತಹ ಆಹಾರಗಳು ನಿಮ್ಮ ತಲೆ ಬೋಳಿಗೆ ಬಲಿಯಾಗಿಸಬಹುದು.

ಮೀನಿನ ಸೇವನೆ:

ಮೀನಿನಿಂದ ಒಮೆಗಾ-3 ಕೊಬ್ಬಿನಾಮ್ಲಗಳಂತಹ ಅಗತ್ಯ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳು ನಮಗೆ ದೊರೆಯುತ್ತದಾದರು ಕೂದಲು ಉದುರುವ ಸಮಸ್ಯೆ ಇರುವವರು ಇದನ್ನು ತಿನ್ನುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬೇಕು. ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ಪಾದರಸವು ಮೀನಿನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ, ಇದು ದೇಹಕ್ಕೆ ಹಲವಾರು ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹಾನಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕೂದಲು ಉದುರುವಿಕೆ ಕೂಡ ಒಂದು ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.

ಜಂಕ್ ಫುಡ್ಸ್:

ಈ ಆಹಾರಗಳು ಅದ್ಭುತವಾದ ರುಚಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಹುದು, ಆದರೆ ಅದರ ಅಭ್ಯಾಸವು ನಿಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ರೋಗಗಳ ತವರು ಮನೆಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಬಹುದು. ಜಂಕ್ ಫುಡ್ ಅಜಿನೊಮೊಟೊ ಮತ್ತು ಸ್ಯಾಚುರೇಟೆಡ್ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ, ಇದು ದೇಹ, ಚರ್ಮ ಮತ್ತು ಕೂದಲಿಗೆ ಹಾನಿಕಾರಕವಾಗಿದೆ. ಜಂಕ್ ಫುಡ್ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಬಯೋಟಿನ್ ಅನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ರಕ್ತ ಪರಿಚಲನೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಕೂದಲು ಉದುರುವಿಕೆ ವೇಗವಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published.